• Golfer Society

สังคมคนรักกอล์ฟ by 2ndgolf.com

อยากได้อาวุธใหม่ครับ...

พูดคุย สอบถามปัญหา แลกเปลี่ยนประสบการณ์เกี่ยวกับอุปกรณ์กอล์ฟทุกชนิด
A.Chayakorn
Handicap: 12
Driver Head Speed: 95
Province: Nonthaburi

อยากได้อาวุธใหม่ครับ...

Postby A.Chayakorn » Tue Aug 13, 2013 3:04 pm

สวัสดีครับน้องฉาง..Long time no see U :D

เนื่องจากหางเหินสนามกอล์ฟไปนานไปกับน้ำท่วม กำลังก็ถดถอยตามอายุที่เพิ่มมากขึ้น แต่พยายามซ้อมมากขึ้น วงดีขึ้น..555 ช่วงนี้เริ่มต้องออกงานบ่อยๆขึ้นเลยต้องปัดฝุ่นกันหน่อยยยยยย..

ปัญหาคือ หา Feeling ของ Driver (Ping G15 / Diamana Kai'li Flex R) ไม่เจอ และรู้สึกว่า มันหนักขึ้นและตียากขึ้นแล้วล่ะ :lol: ตอนนี้ก็ Tee Off แต่หัวไม้ 3 (Ping G20) เป็นส่วนใหญ่ที่ระยะ Carry 210 หลา ยังสบายๆอยู่

อยากได้อาวุธใหม่ครับ..ที่สนใจคือ R1, หัว Geotech Quelot Royal Excellence RE12 HI-COR Alpha หรืออะไรที่น้องฉางอยากแนะนำ ก้านด้วยยยย..รบกวนหน่อยน๊ะ :P
Driver : Quelot Royal Excellence / ATTAS 5GoGo Flex R
Fairway : PING G20 15* / TFC330F Flex R
Iron Set : Mizuno MP60 3-9 PW / KBS 90 Tour Flex R
Wedge : Miura Forged Wedge 52* 56* / KBS Hi-Rev Flex R
Lob Wedge : Titleist Grind 60P (Limited Edition)
Putter : Scotty Cameron Studio Select NewPort 2
Ball : Srixon Distance

admin
Site Admin
Handicap: 7
Driver Head Speed: 102
Province: นนทบุรี

Re: อยากได้อาวุธใหม่ครับ...

Postby admin » Sat Oct 19, 2013 12:24 pm

ยินดีต้อนรับกลับสู่เกมกอล์ฟครับพี่

ถ้าดู Geotech Quelot RE12 Premium ไว้ผมแนะนำก้านน้ำหนักประมาณ 50g เป็น JP Spec นะครับ อย่างของพี่แนะนำก้านที่อัดได้เร่งได้ แต่ต้องตีสบายด้วย ผมแนะนำประมาณนี้ครับ
- UST-Mamiya ATTAS 5GoGo
- Graphite Design TourAD BB
- Diamana B Series รุ่น 50g ครับ

ส่วน R1 ส่วนตัวผมคิดว่าประสิทธิภาพเป็นรอง Callaway X-Hot, Titleist 913 ครับ แต่ประเภทนี้จะเทียบกับตัว Quelot ไม่ได้ครับ ตัว Quelot จะตีง่ายกว่า ระยะดีกว่า หน้าเด้งครับ :D
In My Bag
Driver : GEOTECH GT45N SWS 10.5* Matrix OZIK TP5HD F
Fairway : GEOTECH GT N SWS 15* Matrix X-CON 6S
Hybrid : GEOTECH GT N SWS 17* UST-MAMIYA VTS TourSPX 75R
Iron Set : AKIRA ADR TOUR 4-P NS.Pro 950GH R
Wedge : AKIRA Prototype H152, H158
Putter : Scotty Cameron Studio Style NewPort 2 34"

A.Chayakorn
Handicap: 12
Driver Head Speed: 95
Province: Nonthaburi

Postby A.Chayakorn » Thu Nov 07, 2013 3:53 pm

รายงานผลครับสำหรับ..Quelot Royal Excellence - RE12 / ATTAS 5GoGo / Lamkin Performance Plus 3 Gen - CPM 233 SW D0 Weight 302 Gm @ 45"..

ไปเปิดซิงที่สนามเลยปรากฎว่าคุมไม่อยู่เสียทั้ง 18 หลุม... :lol: สมน้ำหน้าครับไม่ยอมนวด ไม่ยอมทำความรู้จักกันซะก่อนซ่าไปเอง.. :oops:

วันนี้เลยไปซ้อม นวดด้วยลูกใหม่ๆซะ 3 ถาดเต็มๆ ผลปรากฏว่า

เป็นไม้ที่มีน้ำหนักเบา ตีง่าย ควบคุมง่ายที่สุดเท่าที่เคยมี Driver มา (ไม่ต่ำกว่า 20 อันแน่นอน..555) แถมยังใส่ได้อีก..ชอบมากกกกกกกกก กลุ่มลูกดีมากๆ ความแม่นยำสูงประมาณสั่งได้เลย ระยะที่ได้วันนี้...ไม่เคยเห็นระยะนี้มานานมากล่ะคร๊าบบบบ อิ อิ... ;) ถูกใจจริงๆครับ เดี๋ยวอาทิตย์นี้ต้องไปเอาคืนซะหน่อยล่ะ.. :D

ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำที่ดีน๊ะครับ.
Driver : Quelot Royal Excellence / ATTAS 5GoGo Flex R
Fairway : PING G20 15* / TFC330F Flex R
Iron Set : Mizuno MP60 3-9 PW / KBS 90 Tour Flex R
Wedge : Miura Forged Wedge 52* 56* / KBS Hi-Rev Flex R
Lob Wedge : Titleist Grind 60P (Limited Edition)
Putter : Scotty Cameron Studio Select NewPort 2
Ball : Srixon Distance

admin
Site Admin
Handicap: 7
Driver Head Speed: 102
Province: นนทบุรี

Postby admin » Sun Nov 10, 2013 3:04 pm

ขอบคุณมากๆที่กลับมาอุดหนุนหลังจากหายไปนานจริงๆครับ และยินดีด้วยกับไม้ใหม่นะครับ ถ้าต้องการปรับแต่ง แก้ไขอะไรเพิ่มเติม ยินดีเลยนะครับ :D
In My Bag
Driver : GEOTECH GT45N SWS 10.5* Matrix OZIK TP5HD F
Fairway : GEOTECH GT N SWS 15* Matrix X-CON 6S
Hybrid : GEOTECH GT N SWS 17* UST-MAMIYA VTS TourSPX 75R
Iron Set : AKIRA ADR TOUR 4-P NS.Pro 950GH R
Wedge : AKIRA Prototype H152, H158
Putter : Scotty Cameron Studio Style NewPort 2 34"

Return to “Equipment Talk!”