• Golfer Society

สังคมคนรักกอล์ฟ by 2ndgolf.com

DAY 1: การเดินทาง, อาหาร, ที่พัก

World's largest golf show. | อัพเดทการเดินทางแบบวันต่อวัน
YungJ
Driver Head Speed: 0
Province: Nonthaburi

DAY 1: การเดินทาง, อาหาร, ที่พัก

Postby YungJ » Wed Jan 26, 2011 10:54 am

**รูปภาพและเนื้อหาทั้งหมดเป็นลิขสิทธื์ของบริษัท พีวายพี อินเตอร์เนชั่นแนล จำกัด

เริ่มออกเดินทางจากกรุงเทพช่วงเช้าวันอังคารเวลาตี 5 ครับ
เดินทางจากกรุงเทพไปเปลี่ยนเครื่องที่โตเกียวจากนั้นบินต่อไปที่ดีทอยต์และต่อสุดท้ายถึงออร์แลนโด
รวมแล้วใช้เวลาประมาณ 26 ชั่วโมงครับ

Image
ถ่ายรูปคู่กับคุณแม่และน้องสาวก่อนขึ้นเครื่องครับ

Image
ท้องฟ้ายามเช้าเหนือน่านฟ้าญี่ปุ่นครับ

Image
แซลมอนรมควันอาหารมื้อกลางวันบนเครื่องบินระหว่างเดินทางไปดีทอยต์ครับ

Image
เมืองดีทอยต์อากาศหนาวมากครับ หิมะตกตลอดเวลา อุณหภูมิ -3 องศา

Image
Detroit Airport Tunnel ที่ขึ้นชื่อของสนามบินนี้ครับ

Image
ระหว่างเปลี่ยนเครื่องไปเมืองออร์แลนโดครับ

Image
ถึงเมืองออร์แลนโดแล้วครับ หิมะไม่ตก แต่ฝนตกหนักมาก อุณภูมิประมาณ 10 องศาครับ

Image
จากสนามบินมาถึงโรงแรมที่พักในทริ๊ปนี้ DoubleTree Resort ครับ

Image
บรรยากาศภายในโรงแรมครับ

Image
รถยนต์ที่พี่ฉางเลือกสำหรับการเดินทางในออร์แลนโดครับ Dodge Charger

Image
เมืองออร์แลนโดเป็นเมืองท่องเที่ยว บรรยากาศคล้ายๆหัวหินบ้านเราครับ
ขับรถง่ายแต่ต้องระมัดระวังนิดนึงครับเพราะที่นี้พวงมาลัยอยู่ด้านซ้ายมือ :)

Image
มาช็อปปิ้งที่ Golf Galaxy อยู่ไม่ไกลจากโรงแรม เป็นร้านขายอุปปกรณ์กอล์ฟขนาดใหญ่
และยังมี Fitting ด้วยเครื่อง Flight Scope ด้วยแต่เสียดายสาขานี้ห้ามถ่ายรูปด้านในครับ
ได้ของฝากติดไม้ติดมือมานิดหน่อยครับ

Image
จากนั้นก็มุ่งหน้าไป Edwin Watts Golf Shops ที่อยู่ใกล้ๆ Golf Galaxy ครับ
แต่มาดึกเกินไปครับ ร้านนี้ปิดแล้ว

Image
หลังจากเหนื่อยจากการเดินทางมาทั้งวันก็มาแวะทานเบอเกอร์ที่ McDonalds ก่อนกลับโรงแรมครับ

Image
เบอเกอร์ที่นี้รสชาติคล้ายที่เมืองไทยมากแต่รายการอาหารราคาจะสูงกว่านิดหน่อยครับ

Image
ทานอิ่มแล้วก็กลับเข้าโรงแรม พักผ่อน เตรียมตัวออกรอบพรุ่งนี้ที่ Orange County National Golf
จอง Tee-Off ไว้ 8.00 น. ในช่วงบ่ายจะเข้างาน Demo Day ของ PGA Show ทดสอบอุปกรณ์ใหม่ๆครับ

สำหรับวันนี้ขอจบแต่เพียงเท่านี้ก่อนนะครับ พรุ่งนี้จะมาอัพเดทให้ชมกันต่อครับ
ขอบคุณมากครับ
:D :D :D :D
Assistant Manager
PYP INTERNATIONAL CO.,LTD.
http://www.2ndgolf.com

art378
Handicap: 24
Driver Head Speed: 0
Province: สุพรรณบุรี

Re: DAY 1: การเดินทาง, อาหาร, ที่พัก

Postby art378 » Wed Feb 09, 2011 12:57 pm

ภาพสวยมากครับ เสมือนร่วมเดินทางไปด้วยกัน

Return to “PGA Show 2011, Orlando FL”