• Golfer Society

สังคมคนรักกอล์ฟ by 2ndgolf.com

DAY 2-2

พาเที่ยวงานกอล์ฟที่ใหญ่ที่สุดเป็นอันดับ 2 ของโลก
khaothip
Handicap: 24+
Driver Head Speed: 0

DAY 2-2

Postby khaothip » Tue Mar 01, 2011 9:29 pm

?????.
สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เราไปเที่ยวกันต่อนะคะ
Image
หลังจากเสร็จแล้วเราก็ข้ามไฟแดงมาร้านขายเกมและการ์ตูนกันค่ะ ตุ๊กตาที่ตั้งอยู่บนชั้น เวลาไปจั๊กจี้มัน มันก็จะสั่นไปทั้งชั้นเลยค่ะ ถ้าไปจั๊กจี้มากๆมันจะสั่นนานและก็แรงขึ้น น่ารักมากเลย ~ ~ [เสียดายไม่ได้ซื้อมา]

Image
หมีแพนด้าเดินได้ [หลินปิง] ที่ญี่ปุ่นแพนด้าก็ดังเหมือนกันค่ะ [ถึงจะไม่ดังมากก็เถอะ]

Image

Image
ภายในร้านก็เป็นลักษณะอย่างนี้น่ะค่ะ รู้สึกว่าจะมีทั้งหมดห้าชั้น แต่ละชั้นก็จะขายการ์ตูนไม่เหมือนกันค่ะ ของเพียบ !!!

Image

Image
เจอเด็กคนนึง กำลังดูรถไฟอยู่ น่ารักเลยขอถ่ายรูปด้วยค่ะ

Image

Image
ที่ญี่ปุ่น One Piece วันพีชดังมาก ถึงขนาดมีบนรถไฟ

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image
หลังจากออกมาจากร้านขายเกมและการ์ตูนแล้ว เราก็ไปขึ้นรถไฟสาย Asakusa Line กันต่อค่ะ จุดหมายปลายทางคือ Tokyo โตเกียว [ไปวัดอะซะกุซะ กันต่อค่ะ ~ ~ ]

Image
พอมาถึง ก็ดูแผนที่กันหน่อย

Image

Image

Image
แวะซื้อไอติมกันก่อน

Image

Image

Image

Image
มาถึงวัดแล้ว ~ ~

Image

Image

Image

Image

Image
ยักษ์

Image

Image
ที่วัดนี้อย่างแรกที่ให้ทำก็คือ ปัดควันเข้าตัวค่ะ !!

Image
อย่างที่สองคือ ดื่มน้ำ ล้างมือ และก็ ล้างหน้าค่ะ แม่ดื่มน้ำด้วยที่ตักเลย จริงๆแล้วต้องเทใส่มือก่อนค่ะ

Image
สังเกตผู้ชายสองคนข้างหลังค่ะ เพื่อนคนนึงจะกินน้ำพอเห็นแม่กินเลยหันไปถามเพื่อนอีกคน เพื่อนตอบว่า (น่าจะ) ไม่รู้

Image
จะกินแล้ว ~ ~

Image

Image

Image
ดื่มน้ำ ~ ~

Image

Image
ขั้นตอนที่สาม คือ การโยนเหรียญ แล้วอธิษฐาน จากนั้นก็ทำการเสี่ยงเซียมซีค่ะ
ที่ญี่ปุ่นนี่ที่เสี่ยงเซียมซีจะไม่ได้เป็นแบบไทยนะคะ ที่เสี่ยงที่หลุดออกมาหมด แต่ของเค้าจะปิดผลึกทั้งหมดแล้วมีรูเล็กๆพอให้ไม้ที่เสี่ยงได้หลุดออกมาค่ะ

Image
ถ้าสมมุติว่า เสี่ยงได้ โชคร้าย หรือ Bad Luck เค้าก็จะให้มาผูกตามที่เห็นดังรูปค่ะ

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image
วัดสะอาดมากๆ

Image

Image

Image

Image
พักกันหน่อย

Image
ตอนที่ไปพอดีมีทัศนะศึกษาค่ะ

Image
เจอเด็กแก้มแดง

Image
คนที่ชูสองนิ้วเป็นคุณแม่ของเด็กค่ะจากการที่สังเกตดูนะคะ ส่วนใหญ่คนญี่ปุ่นตอนเด็กๆจะหน้ากลมค่ะ แต่พอโตแล้วหน้าก็จะเปลี่ยนไปตามลักษณะของแต่ละคนค่ะ

Image
เดินทางกลับสถานีรถไฟ

Image
แวะเข้าร้านขายของฝากค่ะ

Image
แมวทางด้านขวาน่ารักมากค่ะ หางของมันแกว่งไปมาด้วย

Image
ร้านขายอาหาร

Image
เจอร้านขายของฝากอีกแล้ว

Image
กลับมาที่สถานีรถไฟค่ะ จุดหมายปลายทางคือ อุเอะโนะ พาร์ค

Image
มาถุง อุเอะโนะ พาร์ค

Image
มีต้นซากุระด้วย ถ้ามาตอนหน้าร้อนคงจะสวยมาก

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image

Image
แล้วเราก็ไปกันต่อที่ อะกิฮาบาระ Akihabara นะคะ

Image

Image

Image
เข้ามาที่ร้านขายเกมและการ์ตูนค่ะ

Image

Image

Image
ได้เวลาเดินทางกลับโรงแรมแล้ว

Image

Image
กลับมาถึงชินจุกุแล้ว

Image

Image
มากินข้าวแกงกะหรี่กัน !!

Image

Image
โรงแรมของเราน่าอยู่ ~ ~ สังเกตดูนะคะ คนญี่ปุ่นจะมีระเบียบกันมากค่ะทางม้าลายหน้าโรงแรมแค่สั้นๆแล้วไม่มีรถวิ่งผ่านเลย คนก็ต้องหยุดรอสัญญาณให้คนข้ามค่ะ

Image
แล้วแม่ก็ถ่ายรูปอีกแล้ว ~ ~

จบการเดินทางวันที่ 2 แล้วนะคะ แล้วเราไปเที่ยวกันต่อนะคะ
สวัสดีค่ะ

Return to “Japan Golf Fair 2011, Tokyo”